ในวันที่ 30 – 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2564 สภาคณาจารย์และพนักงาน สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง เป็นเจ้าภาพจัดการประชุมประธานสภาคณาจารย์มหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย (ปอมท.) สมัยสามัญ ครั้งที่ 7/2564
โดย อาจารย์มนชาย ภูวรกิจ เป็นประธาน ปอมท. และคณะกรรมการฯ จากมหาวิทยาลัยทั่วประเทศ เข้าร่วมประชุมในรูปแบบออนไลน์ผ่านการประชุมผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ (Zoom Meeting)
![](https://www.senate.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/210801-5-1024x576.jpg)